Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 12
    Số bài viết
    177

Chỉ Số Của Cầu Thủ Trong " FM Genie Scout 2008"

Mình nghĩ đa phần người chơi FM đều biết FM Genie Scout 2008 khi dùng thì ta sẽ thấy có 2 cột quan trọng là:
    PA ( Tiềm Năng ) & CA ( Khả Năng Hiện Tại ) vậy mình xin hỏi chỉ số hai cột đó có thay đổi theo cách mình training & loan cầu thủ đó không????

Mong Các Bạn Góp Ý

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    115
    Mình ko rành về mấy cái này và mình chưa bao giời xài mấy FMGS bao giời nhưng mình biết CA chỉ số này chỉ tăng khi thi đấu cọ sát nhiều .
    Còn Pa là chỉ số phát triển con người cái này thì tùy thui mình ko biết

HẾT MỰC RÙI ...THƯ KÝ!!!!!

Số bài viết
    129
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cocvang Bài viết
    Mình nghĩ đa phần người chơi FM đều biết FM Genie Scout 2008 khi dùng thì ta sẽ thấy có 2 cột quan trọng là:
    PA ( Tiềm Năng ) & CA ( Khả Năng Hiện Tại ) vậy mình xin hỏi chỉ số hai cột đó có thay đổi theo cách mình training & loan cầu thủ đó không????

Mong Các Bạn Góp Ý
    PA không phải là tiềm năng đâu, đó là chỉ số cực đại mà cầu thủ có thể hoặc đã từng đạt được và không thay đổi trong 1 file game.
    CA đúng như bạn nói và có thể thay đổi được.
    Với những cầu thủ đã có tuổi thì không thể training hay làm gì đi nữa để lực cầu thủ trở lại như thời đỉnh cao.
    Còn cầu thủ trẻ, tất nhiên là dễ dàng đạt đến điểm max hơn ( tất nhiên không phải ai cũng đạt được max cả ) nhưng cũng phải qua một quá trình Train, Tut và thi đấu cọ sát nhiều . Cá nhân mình kô bao giờ cho cầu thủ loan cả trừ khi vì vấn đề WP

Số bài viết
    996
    - CA sẽ thay đổi tùy vào training và độ thi đấu cọ xát của cầu thủ bạn.
    - PA thì có thể thay đổi khi bạn dùng FMM

Most Bem:
    Nguyễn 2xu
    Lê cá mè

Số bài viết
    438
    Cái PA hình như là không thay đổi ( cái này cũng ko dám chắc 100%) nhưng có một điều chắc chắn là dù 1 thằng PA là 190 thì chưa chắc đã đá hay hơn 1 thằng PA = 180 ...

Còn CA thì đương nhiên sẽ phải thay đổi rồi và ngay cả trong khi CA=PA chúng ta vẫn ít nhiều thay đổi được chỉ số của các cầu thủ theo ý mình thông qua các bài tập hợp lý... Lúc này tỷ lệ tăng chỉ số này tương ứng với tỷ lệ giảm của chỉ số khác...

Click here!!! To enter the FM tzboy's league!!!

Số bài viết
    17
    PA CA là gì vây các bạn.Minh moi vô forum nên khong biet nhiêu từ ngủ viết tắt.làm on chi mình với

Số bài viết
    5,684
    CA thì chắc chắn là phải thay đổi rồi, còn PA thì ko đổi, nhưng chỉ số của cầu thủ thì đổi tùy theo cách train,VD chú trọng tập thể lực, sút ít thôi thì khi cầu thủ đạt CA = PA có streng 18, finishing 15 chẳng hạn, nhưng cũng cầu thủ đó tập trung tập sút, thể lực tập nhẹ thôi thì finishing lại là 17, streng 16....
    @minhphi:CA là current albiliti:khả năng hiện tại của cầu thủ
    PA:potiental albiliti:khả năng cao nhất của cầu thủ có thể đạt đến

Số bài viết
    34
    Mình thấy trong FM Genie có phần Best Pot Rating , cái đó mới quan trọng

Số bài viết
    129
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dong1919 Bài viết
    Mình thấy trong FM Genie có phần Best Pot Rating , cái đó mới quan trọng
    Đúng là cái đó quan trọng thật nhưng chỉ là quan trọng khi bạn cần cầu thủ để đá thôi.
    Nếu mua bán muốn được giá cao thì lại phụ thuộc rất nhiều vào PA chứ không phải phong độ đâu

Số bài viết
    34
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vuthanhtung0508 Bài viết
    Đúng là cái đó quan trọng thật nhưng chỉ là quan trọng khi bạn cần cầu thủ để đá thôi.
    Nếu mua bán muốn được giá cao thì lại phụ thuộc rất nhiều vào PA chứ không phải phong độ đâu
    Dĩ nhiên là mình cần cầu thủ để đá rồi , danh hiệu mới là quan trọng chứ
    Còn Best Pot Rating là cho ta thấy khả năng của cầu thủ ở các vị trí chứ , bạn có thể nhấp vào tên cầu thủ rồi đến phần positional rating , nếu 1 vị trí mà > 80% thì khả năng làm sao ở vị trí đó là rất cao ,mình cũng phát hiện ra kha khá ngôi sao trẻ rẻ ví dụ như Diego Buonanotte , Chre'tien,Taye Taiwo,Luis Jime'nez

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới